Breaking News

మధ్యప్రదేశ్‌లో కాంగ్రెస్ 150కి పైగా సీట్లు గెలుచుకోవచ్చు: దిగ్విజయ్ సింగ్

భోపాల్:
“సాఫ్ట్-హిందుత్వ” అంటే ఏమీ లేదు మరియు హిందుత్వానికి “మతంతో సంబంధం లేదు” అని కాంగ్రెస్ సీనియర్ నాయకుడు దిగ్విజయ సింగ్ ఎన్‌డిటివితో మాట్లాడుతూ రాజకీయ ప్రయోజనం కోసం హిందూ మెజారిటీతో కాంగ్రెస్ ఆడుతోందా అనే ప్రశ్నకు బదులిచ్చారు.
మధ్యప్రదేశ్ అసెంబ్లీ ఎన్నికలకు కాంగ్రెస్ సన్నాహాలు మరియు దాని అంచనాలపై రాజ్యసభ ఎంపీ ఎన్‌డిటివికి ఇచ్చిన ఇంటర్వ్యూలో “హిందుత్వానికి మతంతో సంబంధం లేదు, కాబట్టి సాఫ్ట్-హార్డ్ హిందుత్వానికి అర్థం లేదు” అని అన్నారు.

రాజకీయాల్లో మతానికి స్థానం ఉండకూడదని, ఇది మత విశ్వాసానికి సంబంధించిన ప్రశ్న అని, ప్రతి వ్యక్తి తన మతాన్ని అనుసరించే హక్కు ఉందని, మతం పేరుతో ఓట్లు అడగడం చట్టరీత్యా నేరమని ఆయన అన్నారు.

“హిందుత్వ” అనే పదాన్ని సృష్టించింది బిజెపి సిద్ధాంతకర్త మరియు స్వాతంత్ర్య సమరయోధుడు విడి సావర్కర్ అని సింగ్ అన్నారు. “హిందూత్వానికి, హిందూ, సనాతన ధర్మానికి సంబంధం లేదని ఆయన అన్నారు. ఈ దేశం అందరికీ చెందుతుంది” అని కాంగ్రెస్ నాయకుడు అన్నారు.

కాంగ్రెస్ అధికారంలోకి వస్తే మితవాద సంస్థ మరియు ఆర్‌ఎస్‌ఎస్ విభాగం భజరంగ్ దళ్‌పై నిషేధం విధించాలని యోచిస్తోందా అనే ప్రశ్నకు సమాధానంగా. “ఏ సంస్థనైనా నిషేధించే అధికారం కేంద్ర ప్రభుత్వానికి ఉంది, అలా చేయవలసిన అవసరం లేదు, భజరంగ్ దళ్‌లోని మంచి వ్యక్తులను మేము గౌరవిస్తాము, కానీ రెచ్చగొట్టే ప్రసంగాలు మరియు విధ్వంసం మరియు హింసకు పాల్పడే వారిపై కఠినంగా వ్యవహరిస్తాము, ” అతను \ వాడు చెప్పాడు.

అంతకుముందు, కర్ణాటక మేనిఫెస్టోలో బజరంగ్ దళ్‌ను నిషేధిస్తామంటూ కాంగ్రెస్ చేసిన వాగ్దానంపై దుమారం రేగింది, బిజెపి తన వాగ్దానాన్ని అనుసరించడానికి తన ప్రత్యర్థి ధైర్యం చేసింది.

ఈ ఏడాది చివర్లో జరగనున్న అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో కాంగ్రెస్‌కు మంచి ఫలితాలు వస్తాయని ఆశాభావం వ్యక్తం చేశారు. 2018లో కంటే మా సన్నద్ధత 1.5 రెట్లు మెరుగ్గా ఉందని, 230 మంది సభ్యుల అసెంబ్లీలో పార్టీకి 150 కంటే ఎక్కువ సీట్లు వచ్చినా ఆశ్చర్యపోనక్కర్లేదని ఆయన అన్నారు.

2018లో, కాంగ్రెస్ 114 సీట్లు గెలుచుకుంది మరియు BJP 109తో రెండవ స్థానంలో నిలిచింది. కమల్ నాథ్ ప్రభుత్వాన్ని ఏర్పాటు చేయగా, 22 మంది కాంగ్రెస్ శాసనసభ్యుల తిరుగుబాటు దానిని అగ్రస్థానంలో నిలిపి, BJPని తిరిగి అధికారంలోకి తీసుకువచ్చింది.

బిజెపికి కంచుకోటలుగా భావించే 66-బేసి స్థానాలపై కాంగ్రెస్ సన్నాహాలు గురించి అడిగిన ప్రశ్నకు, Mr సింగ్ మాట్లాడుతూ, “మేము మంచి ఫలితాలు వస్తాయని మేము ఆశిస్తున్నాము. ముఖ్యమంత్రి (శివరాజ్ సింగ్ చౌహాన్) హామీలను నెరవేర్చడంలో విఫలమైనందున ప్రజలు BJP పట్ల నిరాశ చెందారు. ఫలితాలు మనకు అనుకూలంగా వస్తాయి’’ అని అన్నారు.

అయితే కొన్ని ప్రాంతాల్లో కాంగ్రెస్ సంస్థ బలహీనంగా ఉందని అంగీకరించిన కాంగ్రెస్ నాయకుడు, అయితే 2018 కంటే పార్టీ అవకాశాలు మెరుగ్గా ఉన్నాయని నొక్కి చెప్పారు.

క్రమశిక్షణతో, విధేయతతో ఉంటే కాంగ్రెస్ పార్టీని ఎవరూ ఓడించలేరని, మా సంస్థ బలహీనంగా ఉందని, అయితే 2018 కంటే బలంగా ఉన్నామని అంగీకరిస్తున్నాం. మన తప్పులపై పనిచేశాం.. ఈసారి మంచి ఫలితాలు సాధిస్తామని చెప్పారు.

అభ్యర్థులపై ముందస్తు నిర్ణయం దాని పోల్ షోలో కీలక పాత్ర పోషిస్తుందని సింగ్ అన్నారు. మా అభ్యర్థులను త్వరగా ఖరారు చేయాలని నేను ఎప్పటినుంచో చెబుతున్నానని.. లేకుంటే నిప్పులు చెరిగేలా కాలయాపన చేస్తామని ఆయన అన్నారు.